Tin dự án EB5 : Charter School - Trang 2 trên 5 - | Kornova-viet.com
Đặt hẹn Luật sư
Định cư Mỹ
Định cư Canada
Định cư Châu Âu & Caribê

Charter School

Tin nổi bật

News
24/05/2021
Xem thêm
News
04/05/2021
Xem thêm
News
18/01/2021
Xem thêm
News
04/12/2020
Xem thêm
News
01/10/2020
Xem thêm
News
10/09/2020
Xem thêm
News
07/04/2020
Xem thêm
News
03/04/2019
Xem thêm
News
06/09/2018
Xem thêm
News
05/09/2018
Xem thêm
News
07/03/2018
Xem thêm

Danh sách tin

  • Tất Cả

  • Sự kiện

  • Tin tức

07/12/2017
Cập Nhật Tiến Trình Xây Dựng Dự Án EB5 Charter School – 34- Winter Garden Innovation Montessori

Dự án Charter School 34 – Winter Garden Innovation Montessori – tọa lạc tại 1610 North Lakewood Avenue ở Ocoee, Florida. Đây là một trường công lập mới cho 850 sinh viên từ mẫu giáo đến lớp 8 (500 sinh viên mới và 300 chuyển sang). Việc xây dựng bắt đầu vào cuối năm 2017 […]

18/11/2017
Dự Án EB5 Charter School 37– Avant Garde Academy Westchase – Chào Đón 20 Nhà Đầu Tư Mới

Dự án trường bán công Charter School tại bang Florida – Dự án 37 – Avant Garde Academy Westchase, Tampa, Florida thông báo đã thu hút đủ đầu tư ngày 04/01/2018.  Điểm mạnh của dự án Hoàn thiện xây dựng, tránh rủi ro liên quan; Trường hiện đang đi vào hoạt động, mang lại sự đảm […]

23/10/2017
Dự án EB5 Charter School – Dự án 3, Pinecrest Lakes Academy – Đã Thu Hút Đủ Suất Đầu Tư Ngày 17/11/2017

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 36, Pinecrest Lakes Academy, Minneola – tại bang Florida vừa thông báo vào ngày 17 tháng 11 năm 2017 về việc chào đón thêm 15 nhà đầu tư tham gia dự án và đã hoàn tất việc kêu gọi đầu tư vào dự án. Điểm […]

11/10/2017
Điểm Mạnh Của Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy, Kissimmee, Florida có các điểm mạnh sau: Dự án đã hoàn thiện xây dựng, vì thế tránh được các rủi ro liên quan; Trường hiện đang đi vào hoạt động, mang lại thêm sự đảm bảo về sự thành công […]

22/09/2017
Cập Nhật Tiến Trình Xây Dựng Dự Án Trường Bán Công Charter School – 12B – NORTH JACKSONVILLE STEM ACADEMY

Dự án trường bán công charter school – 12B – North Jacksonville Stem Academynorth cập nhật tiến trình xây dựng. Dự án Jacksonville STEM Academy tọa lạc tại số 2100 Dunn Avenue, Jacksonville, bang Florida. Đây là trường công lập sẽ được xây dựng mới với công suất 1,500 sinh viên từ lớp mẫu giáo đến […]

19/09/2017
Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy Chào Đón 14 Nhà Đầu Tư Mới

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy, Kissimmee, Florida thông báo chào mừng 14 nhà đầu tư mới tham gia thực hiện dự án. Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước ngoài tìm kiếm con đường trực tiếp nhận quyền thường trú Thẻ Xanh cho […]

25/08/2017
Cập Nhật Dự Án Trường Bán Công Charter School – Giai Đoạn 34 – Winter Garden Montessori

Dự án EB5 trường bán công Charter School – giai đoạn 34 – Winter Garden Montessori cập nhật dự án. Một số hình ảnh dự án:

25/08/2017
Dự Án Charter School – Giai Đoạn 24 -Happy Hollow Charter School Palm Beach

Dự án EB5 trường bán công Charter School tại Floria – giai đoạn 24 – Happy Hollow Charter School Palm Beach cập nhật dự án. Một số hình ảnh từ dự án:

25/08/2017
Dự Án EB5 Charter School – Giai Đoạn 12B – Jacksonville Cập Nhật Dự Án

Dự án trường bán công Charter School tại Florida giai đoạn 12B – JacksonvilleB – cập nhật dự án. Một số hình ảnh từ dự án.

20/08/2017
Dự án Charter School Giai Đoạn 24 – Happy Hollow Charter School Palm Beach – Hoàn Thành Và Khai Trương

Dự án EB5 trường bán công Charter School tại bang Floria giai đoạn 24 – Happy Hollow (Delray Bridge Prep Academy Palm Beach) đã hoàn thành và khai trương đưa vào sử dụng tháng 8/2017. Trường bán công Happy Hollow Charter School Palm Beach, một trường bán công  mới (từ mẫu giáo đến lớp 12- […]

12/07/2017
Cập Nhật Tiến Độ Dự Án Trường Bán Công Florida – Dự Án Giai Đoạn 24 – Happy Hollow Charter School Palm Beach

Dự án Trường bán công  Charter School – giai đoạn 24 cập nhật thông tin dự án. Trường bán công Happy Hollow Charter School Palm Beach được xây dựng mới gồm các lớp từ mẫu giáo đến lớp 12- K-12. Trường tọa lạc tại 14851 Lyons Road, Delray Beach, Palm Beach County, bang Florida. Việc xây […]

25/06/2017
Dự Án Trường Bán Công Charter School – Dự Án 32- Citrus Park Charter School Cập Nhật

Dự án EB5 trường bán công tại Florida – dự án 32- Citrus Park Charter School “SLAM” Cập Nhật dự án. Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước ngoài tìm kiếm con đường trực tiếp nhận quyền thường trú Thẻ Xanh cho cả gia đình qua chương trình đầu tư di trú EB-5 có […]

17/06/2017
Đầu Tư Xây Dựng Trường Học Tại Mỹ Và Nhận Thẻ Xanh Thường Trú Mỹ Cho Cả Gia Đình

Dự án đầu tư EB5 – Đầu tư phát triển các trường bán công (Charter Schools) giúp mang lại thẻ Xanh Mỹ cho cả gia đình cũng như an tâm nhận hoàn vốn đầu tư 500,000 USD. Mô hình trường bán công (Charter School) Trường bán công Charter School là các trường cấp mẫu giáo, tiểu […]

15/05/2017
Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Giai đoạn 12C – Pembroke Pines

Dự án EB5 trường bán công Charter School tại Florida – giai đoạn 12C –  Pembroke Pines hiện đang hoạt động rất hiệu quả. Dự án vừa cập nhật thông tin cho các nhà đầu tư. Trường hiện hoạt động dưới thương hiệu FRANKLIN ACADEMY CHARTER SCHOOL Tọa lạc tại: 5000 SW 207TH TERRACE, PEMBROKE […]

07/08/2016
Tổng Thống Mỹ Barack Obama Giải Thích Khái Niệm Về Trường Bán Công Charter School

Vào ngày 26 tháng 3 năm 2009 tại Nhà Trắng, Tổng thống Mỹ Barack Obama đã giải thích khái niệm về Trường học bán công trong một phiên họp Câu hỏi mở của Town Hall. Ông Obama nhắc lại khái niệm cho rằng các trường bán công Charter School là các trường công thường được […]

17/06/2016
Cập Nhật Tiến Độ Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Giai Đoạn 18

Dự án trường bán công Charter School tại Florida – giai đoạn 18 – tiến hành cập nhật tiến độ dự án vào ngày 16 tháng 6 năm 2016. Dự án hiện đang được thi công đúng tiến độ.

19/06/2015
Dự Án Trường Bán Công Charter Schooltại Florida – Giai Đoạn 18 – Pinecrest Academy MIAMI- Florida Chào Đón 40 Nhà Đầu Tư Mới

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 18 – Pinecrest Academy, Miami, Florida – vừa chào đón thêm 40 nhà đầu tư mới tham gia chương trình EB5 và thực hiện dự án. Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước ngoài tìm kiếm con đường trực tiếp nhận quyền thường […]

14/06/2015
Cập Nhật Tiến Độ Dự Án Trường Bán Công Florida – Giai Đoạn 10

Dự án EB5 trường bán công Charter School tại Florida – giai đoạn 10 – Cập nhật tiến độ tháng 6/2015. Tên trường: AVANT GARDE ACADEMY OF BROWARD Địa chỉ:  2025 McKINLEY STREET, HOLLYWOOD 33020 Ngày nộp đơn I-526: 08/26/2014. Ngày nhận phê duyệt I-526: 01/5/2016. Tổng số hồ sơ phê duyệt đến 12/2015 là […]

07/05/2018
Cập Nhật Tiến Trình Xây Dựng Dự Án Charter School – 12B (North Jacksonville Stem Academy)

Dự án Charter School 12B ( North Jacksonville Stem Academy) cập nhật một số hình ảnh xây dựng của dự án. Trường North Jacksonville Stem nằm tại địa chỉ 2100 Dunn Avenue, Jacksonville Florida. Đây là một trường bán công mới sức chứa 1,500 học sinh từ lớp K-5. Tất cả các bản kiến ​​nghị […]

10/04/2018
Dự Án EB-5 Trường Bán Công Tại Florida – Dự Án 39 (Academir Preparatory Academy Expansion)

Dự án EB-5 trường bán công tại Florida – Dự án 39: Academir Preparatory Academy Expansion Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước ngoài tìm kiếm con đường trực tiếp nhận quyền thường trú Thẻ Xanh cho cả gia đình qua chương trình đầu tư di trú EB-5 có cơ hội đầu tư […]

07/03/2018
Dự Án Trường Bán Công Tại Florida – Dự Án 38 Đã Thu Hút Đủ Suất Đầu Tư Từ Tháng 4/2018

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 38 là dự án Somerset College Preparatory Academy, Lucie nằm tại bang Florida, Mỹ. Dự Án mở rộng thu hút thêm 10 suất đầu tư và đến nay đã thu hút đủ suất đầu tư từ tháng 4/ 2018.   Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước […]

23/01/2018
Cập Nhật Dự Án EB5 Charter School 34 (Winter Garden Innovation Montessori)

Dự án EB5 Charter School 34 – Winter Garden Innovation Montessori – tọa lạc tại 1610 North Lakewood Avenue ở Ocoee, bang Florida. Đây là trường công lập được xây mới cho 850 học sinh từ cấp mẫu giáo đến lớp 8 (500 sinh viên mới và 300 chuyển sang). Việc xây dựng dự án […]

05/01/2018
Dự Án EB5 Xây Trường Tại Florida – Dự án 40 – Đã Thu Hút Đủ Suất Đầu Tư Tháng 2/2018

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 40 – Galileo Charter School For Gifted Learning, Sanford, Florida thông báo đã thu hút đủ suất đầu tư vào ngày 8 tháng 2 năm 2018. Điểm mạnh của dự án Là dự án mở rộng trường Galileo Charter School hiện hữu (từ mẫu giáo đến […]

07/12/2017
Cập Nhật Tiến Trình Xây Dựng Dự Án EB5 Charter School – 34- Winter Garden Innovation Montessori

Dự án Charter School 34 – Winter Garden Innovation Montessori – tọa lạc tại 1610 North Lakewood Avenue ở Ocoee, Florida. Đây là một trường công lập mới cho 850 sinh viên từ mẫu giáo đến lớp 8 (500 sinh viên mới và 300 chuyển sang). Việc xây dựng bắt đầu vào cuối năm 2017 […]

18/11/2017
Dự Án EB5 Charter School 37– Avant Garde Academy Westchase – Chào Đón 20 Nhà Đầu Tư Mới

Dự án trường bán công Charter School tại bang Florida – Dự án 37 – Avant Garde Academy Westchase, Tampa, Florida thông báo đã thu hút đủ đầu tư ngày 04/01/2018.  Điểm mạnh của dự án Hoàn thiện xây dựng, tránh rủi ro liên quan; Trường hiện đang đi vào hoạt động, mang lại sự đảm […]

23/10/2017
Dự án EB5 Charter School – Dự án 3, Pinecrest Lakes Academy – Đã Thu Hút Đủ Suất Đầu Tư Ngày 17/11/2017

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 36, Pinecrest Lakes Academy, Minneola – tại bang Florida vừa thông báo vào ngày 17 tháng 11 năm 2017 về việc chào đón thêm 15 nhà đầu tư tham gia dự án và đã hoàn tất việc kêu gọi đầu tư vào dự án. Điểm […]

11/10/2017
Điểm Mạnh Của Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy, Kissimmee, Florida có các điểm mạnh sau: Dự án đã hoàn thiện xây dựng, vì thế tránh được các rủi ro liên quan; Trường hiện đang đi vào hoạt động, mang lại thêm sự đảm bảo về sự thành công […]

22/09/2017
Cập Nhật Tiến Trình Xây Dựng Dự Án Trường Bán Công Charter School – 12B – NORTH JACKSONVILLE STEM ACADEMY

Dự án trường bán công charter school – 12B – North Jacksonville Stem Academynorth cập nhật tiến trình xây dựng. Dự án Jacksonville STEM Academy tọa lạc tại số 2100 Dunn Avenue, Jacksonville, bang Florida. Đây là trường công lập sẽ được xây dựng mới với công suất 1,500 sinh viên từ lớp mẫu giáo đến […]

19/09/2017
Dự Án Trường Bán Công Charter School Tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy Chào Đón 14 Nhà Đầu Tư Mới

Dự án trường bán công tại Florida – Dự án 35 – Mater Palms Academy, Kissimmee, Florida thông báo chào mừng 14 nhà đầu tư mới tham gia thực hiện dự án. Tổng quan dự án Những nhà đầu tư nước ngoài tìm kiếm con đường trực tiếp nhận quyền thường trú Thẻ Xanh cho […]

25/08/2017
Cập Nhật Dự Án Trường Bán Công Charter School – Giai Đoạn 34 – Winter Garden Montessori

Dự án EB5 trường bán công Charter School – giai đoạn 34 – Winter Garden Montessori cập nhật dự án. Một số hình ảnh dự án:

Thêm Một Gia Đình Nhà Đầu Tư EB-5 Nhận Hoàn Vốn Thành Công Với Dự Án Escaya🎉 Kornova xin gửi lời chúc mừng đến gia đình chị T. đã chính thức nhận hoàn vốn từ dự án Escaya, thậm chí sớm hơn thời điểm dự kiến.✅Đây là một dấu mốc đáng nhớ trên hành trình định cư Mỹ của gia đình chị T. Mến chúc gia đình chị sớm nhận được tin vui phê duyệt Thẻ Xanh 10 năm trong thời gian tới.👍Chủ đầu tư HomeFed được biết đến là nhà phát triển với năng lực triển khai xuất sắc, thành tích vững chắc đã bảo chứng cho kết quả thành công của hàng trăm gia đình nhận Thẻ Xanh và nhận hoàn vốn đầu tư. HomeFed hiện đang triển khai dự án Cota Vera 3 - đã nhận phê duyệt I-956F từ USCIS. ✅ Dự án đã khởi công xây dựng✅ Chủ đầu tư tham gia tỷ lệ vốn lớn vào dự án✅ Khoản vay EB-5 được bảo đảm bằng tài sản thế chấp ưu tiên✅ Dự kiến tạo thặng dư việc làm khoảng 50%✅ Thời hạn khoản vay 3+1 năm⚠️Chỉ còn 3 tháng trước mốc 30/09/2026, đây chính là cơ hội để cả gia đình bước vào lộ trình Thẻ Xanh Mỹ với mức đầu tư 800.000 USD và an toàn trước mọi biến động tương lai.📩 Liên hệ Kornova ngay hôm nay để được tư vấn chiến lược EB-5 phù hợp, lựa chọn dự án đã có tiến độ triển khai thực tế và chuẩn bị hồ sơ kịp thời trước giai đoạn cạnh tranh cao của thị trường.KORNOVA IMMIGRATION CONSULTANTS20 năm tiên phong tư vấn định cư Mỹ, Canada và Châu Âu tại Việt Nam📍 Tòa nhà Cienco 4, Lầu 8, 180 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Xuân Hòa, TP.HCM☎️ (028) 3829 0430 📩 vietnam@kornova.com ... See MoreSee Less
View on Facebook
🎉 Tin Vui Đầu Tuần - Chúc Mừng Anh Nguyễn P. Nhận Phê Duyệt Chuyển Đổi Tình Trạng I-485🍀Kornova xin chúc mừng Anh P. đã chính thức nhận được phê duyệt Đơn I-485 – cột mốc quan trọng trên hành trình định cư Mỹ theo chương trình EB-5.✅Với chấp thuận này, Anh P. đã hoàn tất quá trình chuyển đổi tình trạng tại Mỹ (AOS) và sẽ sớm nhận Thẻ Xanh, mở ra cơ hội học tập, làm việc và phát triển lâu dài tại Hoa Kỳ.👉Trong thời gian gần đây, dù có nhiều thông tin liên quan đến chính sách chuyển đổi tình trạng được cộng đồng nhà đầu tư quan tâm, các hồ sơ EB-5 đủ điều kiện vẫn đang tiếp tục được USCIS xem xét và phê duyệt theo đúng quy định. 💯Tin vui của Anh P. là một minh chứng tích cực cho thấy lộ trình EB-5 vẫn đang được triển khai ổn định đối với các nhà đầu tư đáp ứng đầy đủ yêu cầu của chương trình.🥰Kornova tự hào được đồng hành cùng Anh P. và gia đình trên hành trình hiện thực hóa giấc mơ Thẻ Xanh Mỹ. Kornova xin cảm ơn anh đã tin tưởng Kornova và mến chúc anh luôn thành công tại Mỹ.KORNOVA IMMIGRATION CONSULTANTS20 năm tiên phong tư vấn định cư Mỹ, Canada và Châu Âu tại Việt Nam📍 Tòa nhà Cienco 4, Lầu 8, 180 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Xuân Hòa, TP.HCM☎️ (028) 3829 0430 📩 vietnam@kornova.com ... See MoreSee Less
View on Facebook
KORNOVA INSIGHTS | GÓC NHÌN CHUYÊN GIA THẨM ĐỊNH EB-5 ‼️TẬP 2 - Dự Án Rural Đang Được Ưu Tiên - Vậy Nhà Đầu Tư EB-5 Đều Nên Chọn Rural?⚠️Đây là một trong những câu hỏi mà Kornova thường xuyên nhận được từ các gia đình đang cân nhắc đầu tư EB-5.👉Trong tập mới của series Kornova Insights | Góc nhìn chuyên gia thẩm định EB-5, Luật sư TJ Kang chia sẻ cách các chuyên gia đánh giá dự án Urban và Rural dựa trên nhiều yếu tố quan trọng hơn là chỉ lợi thế về thời gian xử lý hồ sơ.🎥 Mời quý Anh/Chị xem ngay để hiểu rõ hơn đâu là lựa chọn phù hợp với mục tiêu của gia đình mình. ... See MoreSee Less
View on Facebook
🎉 Tin Vui: Dự Án Cota Vera 3 Chính Thức Nhận Phê Duyệt I-956F‼️ Đây là cột mốc quan trọng, khẳng định bộ hồ sơ pháp lý của dự án Cota Vera 3 đã được USCIS xem xét và chấp thuận theo các yêu cầu của chương trình EB-5. Đối với nhà đầu tư, việc lựa chọn một dự án đã nhận phê duyệt I-956F giúp gia tăng sự an tâm trên hành trình đạt Thẻ Xanh Mỹ cho cả gia đình.🏡 Cota Vera 3 là dự án EB-5 thứ tư của Tập đoàn HomeFed - nhà phát triển với năng lực triển khai xuất sắc, với thành tích vững chắc đã bảo chứng cho kết quả thành công của hàng trăm gia đình nhận Thẻ Xanh và nhận hoàn vốn đầu tư.Một số điểm nổi bật của Cota Vera 3:✅ Dự án đã khởi công xây dựng✅ Chủ đầu tư tham gia tỷ lệ vốn lớn vào dự án✅ Khoản vay EB-5 được bảo đảm bằng tài sản thế chấp ưu tiên✅ Dự kiến tạo thặng dư việc làm khoảng 50%✅ Thời hạn khoản vay 3+1 năm⚠️Chỉ còn 103 ngày trước mốc 30/09/2026, 103 ngày còn lại này không chỉ là khoảng thời gian, mà là cơ hội để cả gia đình bước vào lộ trình Thẻ Xanh Mỹ với mức đầu tư 800.000 USD và an toàn trước mọi biến động tương lai.📩 Liên hệ Kornova ngay hôm nay để được tư vấn chiến lược EB-5 phù hợp, lựa chọn dự án đã có tiến độ triển khai thực tế và chuẩn bị hồ sơ kịp thời trước giai đoạn cạnh tranh cao của thị trường.KORNOVA IMMIGRATION CONSULTANTS20 năm tiên phong tư vấn định cư Mỹ, Canada và Châu Âu tại Việt Nam📍 Tòa nhà Cienco 4, Lầu 8, 180 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Xuân Hòa, TP.HCM☎️ (028) 3829 0430 📩 vietnam@kornova.com ... See MoreSee Less
View on Facebook
Chúc Mừng Gia Đình Anh D. Với Cột Mốc Thành Công Đầu Tiên - Nhận Phê Duyệt I-526E🥰 Mỗi một cột mốc phê duyệt không những là một bộ hồ sơ được thông qua, mà còn góp phần vào việc hiện thực hóa giấc mơ định cư của cả một gia đình.❤️Kornova xin gửi lời chúc mừng nồng nhiệt nhất đến gia đình Anh D. đã chính thức nhận được phê duyệt đơn I-526E cho suất đầu tư tại dự án Cota Vera 1 (Urban TEA).👉Hành trình hơn 3 năm thụ lý hồ sơ của Anh D. (từ tháng 02/2023 đến tháng 06/2026) là một minh chứng rõ ràng cho câu nói: "Quả ngọt chỉ dành cho người kiên định". ✅Thành công thực tế của hàng loạt khách hàng dự án Cota Vera 1 đã khẳng định tính pháp lý vững chắc và bảo chứng an toàn, nối dài chuỗi kỷ lục ấn tượng và đáng tin cậy của các dự án từ chủ đầu tư HomeFed.‼️ Chỉ còn 104 ngày trong "cửa sổ cơ hội" hiện tại để các nhà đầu tư kịp thời nộp hồ sơ trước khi thị trường bước vào những giai đoạn cạnh tranh cao điểm mới.Kornova một lần nữa chúc mừng Anh D. và gia đình. Cảm ơn Anh đã lựa chọn Kornova làm người đồng hành trên con đường chinh phục Thẻ Xanh Mỹ.📩 Liên hệ Kornova ngay hôm nay để được tư vấn chiến lược EB-5 phù hợp cho gia đình.KORNOVA IMMIGRATION CONSULTANTS20 năm tiên phong tư vấn định cư Mỹ, Canada và Châu Âu tại Việt Nam📍 Tòa nhà Cienco 4, Lầu 8, 180 Nguyễn Thị Minh Khai, P. Xuân Hòa, TP.HCM☎️ (028) 3829 0430 📩 vietnam@kornova.com ... See MoreSee Less
View on Facebook